

OFISI YA WAZIRI MKUU- TAMISEMI
HALMASHAURI YA MANISPAA YA KIGAMBONI
SHULE YA SEKONDARI PEMBA MNAZI



S.L.P 36178 DAR ES SALAAM



Tarehe

Jina la Mwanafunzi

S.L.P.....

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI PEMBA MNAZI

1. UTANGULIZI

Ninafurahi kukutaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza (Form one) mwaka **2026**. Shule ya sekondari Pemba Mnazi ipo wilaya ya Kigamboni mkoani Dar es salaam umbali wa Km 55 kutoka katika kivuko cha kigamboni (Ferry). Shule hii ni ya **bweni wavulana tu na kutwa ni mchanganyiko**. Usafiri wa basi kutoka Kigamboni unapatikana katika kituo cha mabasi cha Ferry Kigamboni na nauli ya mwanafunzi ni **Tsh.500/=** na unashuka kituo kiitwacho **Chaurembo** kisha utatembea au kupanda pikipiki umbali wa 2.5km

Mhula wa kuanza masomo utanza tarehe **13/01/2026** unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe **10/01/2026** na mwisho wa kuripoti ni tarehe **24/01/2026** Ndani ya siku kumi na nne **(14)**.

2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1 SARE ZA SHULE

- a. **WAVULANA** mashati meupe 2 ya mikono mifupi, suruali mbili (2) Rangi ya choroko (maarufu kama uhuru mchanganyiko), tai 2 za kijani, soksi pea 2 Nyeusi, Mkanda mweusi na T-shirt 2 rangi ya dark blue, viatu vyeusi vinavyofunika miguu visigino vifupi vyenye kamba. Sweta la kijani kibichi, na ndala (kandambili) rangi nyeusi, mashuka mawili ya light blue, neti ya mbu rangi ya blue, tochi na nguo za ndani za kutosha. Modo haziruhusiwi
- b. **WASICHANA** Sketi mbili (2) Rangi ya jani la mgomba mshono ni Linda box , tai 2 za kijani, soksi pea 2 nyeupe na T-shirt 1 rangi ya dark blue. viatu vyeusi vinavyofunika miguu visigino vifupi vyenye kamba. Sweta la kijani kibichi. Rangi ya Hijab ni nyeupe isiyo na urembo . Viminini haviruhusiwi N.B: **WANAFUNZI WASICHANA NI WA KUTWA TU**

2.3 Mwanafunzi aje na daftari 11 za couter book Quire 3, kalamu, mkebe wa hesabu na begi.

2.4 Chakula cha mwanafunzi wa kutwa, nauli ya kwenda shuleni na kurudi nyumbani pamoja na matibabu ni jukumu la mzazi.

2.5 Nauli ya wanafunzi wa bweni kwenda shuleni na kurudi nyumbani wakati wa likizo, godoro na vifaa vya malazi na matibabu ni jukumu la mzazi

MAAGIZO YA WANAFUNZI WA BWENI

1. **Mwanafunzi lazima aje na godoro la futi tatu na nusu lenye ujazo wa inchi 4**
2. **Mwanafunzi aje na sanduku la chuma (TRANKA) na track suit nyeusi yenye michilizi mitatu mieupe**
3. Kila mwanafunzi ni lazima aje na ndoo yake pamoja na vyombo vya chakula
4. **Mwanafunzi wa bweni ni lazima awe na T shirt 2 za blue bahari za kushindia (shamba dress)**
5. **Mwanafunzi wa bweni aje na suruali mbili (2) nyeusi za kitambaa za kushindia**
6. Nguo za nyumbani **haziruhusiwi** shuleni, mwanafunzi atavaa sare za hostel tuu kwa siku zote awapo shuleni baada ya masono.
7. Kila mwanafunzi wa bweni **lazima** aje na **BIMA YA AFYA** au shilingi elfu hamsini na mia nne(50,400/=) kwa mwaka ya kukatia bima yake ya afya.

3. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu **Na.25** ya mwaka **1978** na kama ilivyorekebishwa kwa sheria **Na.10** ya mwaka **1995**. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya Elimu chini ya Ofisi ya Raisi –TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

- a. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- b. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- c. Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)
- d. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa
- e. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa wanafunzi wako shuleni..
- f. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
- g. Kuvaa sare ya shule na kuchomekea wakati wote uwapo shuleni au unapotoka na kurudi shuleni.
- h. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na.
- i. Kutunza mali za uma

3.1 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule:

- i. Wizi
- ii. Uasherati ubakaji na ushoga
- iii. Ubakaji
- iv. Uvutaji bangi
- v. Makosa ya jinai
- vi. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli na kadhalika.
- vii. Kupigana au kupiga
- viii. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- ix. Kudharau bendera ya Taifa
- x. Kupata mimba/kumpa mimba mwanafunzi wa kike ndani na nje ya shule
- xi. Kuoa au kuolewa
- xii. Kutoa mimba
- xiii. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
- xiv. Kukataa adhabu kwa makusudi

- xv. Kutofika shule kwa siku 90 mfululizo bila taarifa
- xvi. Kutofanya mitihani ya shule/wilaya/mkoa au Taifa

- 4. Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi.**
- a. Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti.
 - b. Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
 - c. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.
5. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA

NYANDWI KAGIZE MARCO
0712272950/071360945
MKUU WA SHULE

FOMU YA KUANDIKISHWA SHULENI

A. IJAZWE NA MWANAFUNZI

1. Jina kamili la mwanafunzi
2. Tarehe ya kuzaliwa.....
3. Taifa
4. Uraia
5. Dini.....
6. Shule aliyo/alizo soma kabla ya kuja shuleya Sekondari Pemba Mnazi

PICHA YA
MWANAFUNZI

Shule ya Sekondari/Msingi	Tarehe na Mwaka ulionza	Tarehe na Mwaka uliotoka

Saini ya mwanafunzi.....

Tarehe.....

B. MAELEZO BINAFSI YA MZAZI

1. Jina la Mzazi/Mlezi.....
2. Utaifa
3. Uraia
4. Anuani ya DSM
5. Sehemu anayoishi.....
6. Mtaa..... Kata.....
7. Namba ya nyumba.....
8. Simu: nyumbani..... Ofisini.....
9. Mtendaji/Mwenyekiti wa mtaa: Jina.....Sahihi.....
Simu.....
10. Eleza kama mototo ana matatizo yoyote ya kiafya
.....

PICHA YA
MZAZI/MLEZI

C. MAELEZO YA KIKAZI

- i. Jina la mwajiri
- ii. Anuani
- iii. Kazi ya Mzazi/Mlezi

AHADI YA MZAZI/MLEZI

Mimi..... (majina matatu)

Ambaye ni mzazi/mlezi wa

Ninaahidi

- i. Kumpatia mwanangu mahitaji yake yote muhimu
- ii. Kulipa fidia juu ya uharibifu/upotevu wa mali ya shule utakaofanywa na mwanangu
- iii. Kusimamia na kufuatilia maendeleo yake kitaaluma na tabia kwa jumla
- iv. Sheria na hatua zichukuliwe dhidi yangu endapo nitashindwa kutimiza ahadi nilizoahidi hapo juu.

Jina..... Saini.....

Tarehe..... Simu.....

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

To be filled by the Government Officer and return to the Head of Pemba Mnazi Secondary School P.O.Box 36178, Dar es Salaam

TO:

MEDICAL OFFICER:

.....
.....

PART A:

RE:.....

Please Examine the above named as to his/her fitness for admission as a student in the following common diseases /problems:

Put a tick (√) for positive and (X) for negative against in a box provided.

NO.	DISEASES / PROBLEMS	(√)	(X)
1	Pregnancy		
2	Asthma		
3	Sight		
4	Diabetes		
5	Worms (Stool)		
6	Epilepsy		
7	Tuberculosis (TB)		
8	Sickle Cell		
9	Heart Disease		
10	Yellow Fever		
11	U.T.I		
12	Malaria		
13	Hearing		
14	Speech		

Any other

PART B: MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by a medical officer)

I have examined the above named and consider that he/she is physically Fit / Unfit for admission as above

PART C: ANY OTHER ADVICE

.....
Name.....Signature.....

Station..... Designation:

KANUNI NA TARATIBU ZA WANAFUNZI WA HOSTEL

1. CHAKULA

- Utakula chakula kinachopikwa ndani ya shule tu
- Usipeleke, usitonze, usipike au kuchemsha chakula ndani ya bweni au katika eneo la shule
- Marufuku kukaa eneo la jiko kama sio muda wa chakula
- Marufuku kwa mwanafunzi kuja na chakula chochote indi atokapo nyumbani na mzazi haruhusiwi kumletea chakula mwanafunzi pindi anapomtembelea

2. SARE ZA HOSTEL

- Utavaa zare za hostel kila siku baada ya muda wa masomo na siku za mapumziko
- Nguo nyingine haziruhusiwi. Zikibainika utanyang'anywa na zitachomwa moto

3. USAFI NA AFYA

- Utapasawa kuwa msafi wa mwili na mavazi
- Utapaswa kutibiwa zahanati unapougwa na kutumia dawa kwa kuzingatia maelezo ya daktari
- Marufuku kukaa na dawa bwenini bila ridhaa ya walimu au patroni
- Dawa za kienyeji na hirizi haziruhusiwi

4. BWENINI

- Marufuku kumuingiza mgeni yeyote ndani ya bweni
- Marufuku mwanafunzi kulalanje ya bweni
- Marufuku kupigana bwenini
- Marufuku kumnyanyasa mwanafunzi mwingine au kumfanyia ukatili wa aina yeyote
- Marufuku kwenda nyumba za walimu bila ruhusa
- Mwanafunzi anapaswa kufata ratiba za shule
- Marufuku kuiba au kushiriki njama za kuiba
- Mwanafunzi haruhusiwi kukaa na pesa zaidi ya TSH 2000/= bwenini
- Mwanafunzi anapaswa kufika shule kabla ya saa kumi za jioni akivuka hapo hatopokelewa

5. MIPAKA NA USALAMA

- Mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya mipaka ya shule na akibainika ataleta tofali 50 na kuondolewa bweni mara moja.

6. USALAMA BWENINI

- Huruhusiwi kukaa na mshumaa, kemikali au sumu, vitu vya ncha kali na vitu vyenye kulipuka
- Huruhusiwi kujichubua wala kukaa na vipodozi

7. RUHUSA

- Ruhusa kwenda nje ya shule itatolewa kwa sababu maalum na makamu mkuu wa shule na lazima afuatwe na mzazi.
- Mzazi/mlezi anaruhusiwa kumtembelea mwanafunzi kila ifikapo ijumaa ya mwisho wa mwezi tu na si vinginevyo.

8. TAALUMA

- Utoro wa vipindi darasani na muda wa ziada jioni vitamfanya mwanafunzi husika kuondolewa Bweni
- Mwanafunzi mwenye wastani wa chini ya 50 kwenye masomo yake ataondolewa bweni.

0712272950/0713620945